Wasu ƙwararrun masaniyar da ya kamata ku sani game da pad ɗin birki

Pads ɗin birki suna ɗaya daga cikin mahimman abubuwan aminci na tsarin birki na mota.Kayan birki na taka muhimmiyar rawa wajen taka birki, don haka ance ingantattun birki sune masu kare mutane da motoci.

Drum din yana sanye da takalman birki, amma idan mutane suka kira birki, suna magana ne ga takalmin birki da takalman birki gabaɗaya.

Kalmar “faifan birki” ta musamman tana nufin faifan birki da aka sanya akan faifan diski, ba fayafai ba.

Ƙunshin birki ya ƙunshi manyan sassa uku: goyan bayan ƙarfe (farantin baya), manne, da shingen juzu'i.Mafi mahimmancin sashi shine toshe gogayya, watau dabarar toshe gogayya.

Tsarin kayan juzu'i gabaɗaya ya ƙunshi nau'ikan albarkatun ƙasa 10-20.Ƙididdigar ta bambanta daga samfur zuwa samfur, kuma ci gaban dabarar ya dogara ne akan takamaiman ma'auni na fasaha na samfurin.Masu kera kayan haɗin gwiwa suna ɓoye tsarin su daga jama'a.

Asalin asbestos ya tabbatar da cewa shine kayan sawa mafi inganci, amma bayan an san cewa zaren asbestos na da illa ga lafiya, an maye gurbin wannan kayan da wasu zaruruwa.A zamanin yau, ingancin birki bai kamata ya ƙunshi asbestos ba, kuma ba wai kawai ba, ya kamata su guji manyan ƙarfe, masu tsada da rashin tabbas na zaruruwa da sulfides gwargwadon yiwuwa.Kamfanonin kayan haɗin gwiwar aiki na dogon lokaci shine ci gaba da haɓaka sabbin kayan don haɓaka aikin kayan haɗin gwiwa, kare muhalli da tattalin arziƙi.

Abun juzu'i wani abu ne mai haɗe-haɗe wanda ƙirƙirar ainihin abun da ke ciki shine: m: 5-25%;filler: 20-80% (ciki har da mai gyara gogayya);Ƙarfafa fiber: 5-60%

Matsayin mai ɗaure shine haɗa sassan kayan tare.Yana da kyakkyawan juriya da ƙarfin zafi.Ingancin mai ɗaure yana da babban tasiri akan aikin samfur.Abubuwan ɗaure sun haɗa da

resin thermosetting: phenolic resins, gyare-gyaren resin phenolic, resins na musamman masu jure zafi

Rubber: roba roba roba roba na halitta

Ana amfani da resins da rubbers tare.

Abubuwan da ke jujjuyawa suna samarwa da daidaita kaddarorin gogayya da rage lalacewa.

Juya filler: barium sulfate, alumina, kaolin, iron oxide, feldspar, wollastonite, iron foda, jan karfe (foda), aluminum foda ...

Mai gyara aikin gogayya: graphite, gogayya foda, roba foda, coke foda

Ƙarfafa zaruruwa suna ba da ƙarfin abu, musamman a yanayin zafi mai girma.

Asbestos fibers

Ba asbestos zaruruwa: roba zaruruwa, na halitta zaruruwa, wadanda ba na ma'adinai zaruruwa, karfe zaruruwa, gilashin zaruruwa, carbon fibers.

Gogayya ita ce juriya ga motsi tsakanin saman tuntuɓar abubuwa biyu masu motsi.

Ƙarfin juzu'i (F) daidai yake da samfur na ƙididdiga na juzu'i (μ) da matsi mai kyau (N) a cikin madaidaiciyar hanya akan farfajiyar gogayya, wanda aka bayyana ta hanyar dabarar kimiyyar lissafi: F=μN.Don tsarin birki, shine madaidaicin juzu'i tsakanin kushin birki da faifan birki, kuma N shine ƙarfin da piston caliper ke amfani da kushin.

Mafi girman adadin juzu'i, mafi girman ƙarfin gogayya.Ko da yake madaidaicin juzu'i tsakanin kushin birki da faifan zai canza saboda tsananin zafi da ake samu bayan jujjuyawar, wanda ke nufin cewa yanayin juzu'i yana canzawa tare da canjin yanayin zafi, kuma kowane kushin birki yana da nau'in juzu'in canjin juzu'i daban-daban. saboda abubuwa daban-daban, don haka maballin birki daban-daban suna da yanayin yanayin aiki daban-daban da madaidaitan jeri na aiki.

Babban mahimmin nunin aiki na pad ɗin birki shine ƙimar juzu'i.Matsakaicin ƙimar juzu'in birki na ƙasa yana tsakanin 0.35 da 0.40.Idan juzu'in juzu'i ya yi ƙasa da 0.35, birki zai wuce amintaccen tazarar birki ko ma kasawa, idan juzu'in ya fi 0.40, birkin zai yi saurin kamuwa da hatsari da mirginawa.

 

Yadda za a auna kyawun fatin birki

Tsaro

- Stable friction Coefficient

(Ƙarfin birki na zafin jiki na yau da kullun, ingantaccen yanayin zafi

Wading inganci, babban gudun aiki)

- Ayyukan farfadowa

Juriya ga lalacewa da lalata

Ta'aziyya

- Fedal jin

- Karancin amo/ƙarar girgiza

- Tsaftacewa

Tsawon rai

- Ƙananan lalacewa

- Yawan sawa a babban yanayin yanayi

 

Fit

- Girman hawa

- gogayya surface manna da yanayin

 

Na'urorin haɗi da Bayyanar

- Fashewa, blister, delamination

- Wayoyin ƙararrawa da maƙallan girgiza

- Marufi

- Babban ingancin birki mai inganci: babban isassun madaidaicin juzu'i, kyakkyawan aikin ta'aziyya, da kwanciyar hankali a duk alamun zazzabi, saurin gudu da matsa lamba

Game da karar birki

Hayaniyar birki matsala ce ta tsarin birki kuma maiyuwa tana da alaƙa da duk abubuwan da ke cikin tsarin birki;Har yanzu babu wanda ya gano wani bangare na birkin ne ke tura iska don yin hayaniya ta birki.

- Hayaniyar na iya fitowa daga rashin daidaiton rashin daidaituwa tsakanin fayafan birki da fayafan birki kuma ya haifar da girgiza, direban motar zai iya gano sautin wannan girgizar.0-50Hz low mitar amo ba a gane a cikin mota, 500-1500Hz amo direbobi ba za su dauke shi a matsayin birki amo, amma 1500-15000Hz high mita amo direbobi za su yi la'akari da shi a matsayin birki amo.Babban abubuwan da ke tabbatar da karar birki sun hada da matsa lamba, zazzabin kushin, saurin abin hawa da yanayin yanayi.

- Alamar juzu'i tsakanin fayafan birki da fayafan birki shine lamba lamba, a cikin tsarin juzu'i, kowane wurin haɗin gwiwa ba ya ci gaba, amma canzawa tsakanin maki, wannan canjin yana sanya tsarin juzu'i tare da ƙaramin girgiza, idan tsarin birki zai iya. yadda ya kamata ya sha rawar jiki, ba zai haifar da hayaniya ba;akasin haka, idan na’urar birki za ta yi rawar jiki yadda ya kamata, ko ma armashi, yana iya yiwuwa akasin haka, idan tsarin birki ya ƙara girgiza yadda ya kamata, ko ma ya haifar da ƙara, yana iya haifar da hayaniya.

- Abin da ya faru na karar birki yana da bazuwar, kuma mafita na yanzu shine ko dai don sake daidaita tsarin birki ko kuma canza tsarin tsarin abubuwan da suka dace, ciki har da, tsarin tsarin birki.

- Akwai surutu iri-iri a lokacin birki, waɗanda za a iya bambanta su ta hanyar: hayaniya a lokacin birki;amo yana tare da dukkan aikin birki;Ana yin hayaniya lokacin da aka saki birki.

 

Santa birki, a matsayin ƙwararrun masana'antar kera kushin birki a China, na iya samarwa abokan ciniki samfuran ƙirar ƙirar birki mai inganci kamar ƙarfe-karfe, yumbu da ƙaramin ƙarfe.

Semi-karfe birki pads fasali samfurin.

Babban aiki

Advanced babban barbashi halitta

Babban juzu'i mai ƙarfi da kwanciyar hankali, yana tabbatar da amincin birki ko da a babban gudu ko birki na gaggawa

Karancin amo

Jin daɗin fedawa da amsawa

Low abrasion, mai tsabta kuma daidai

Ƙarfe-ƙarfe-kyauta na asbestos, lafiya da kariyar muhalli

Yi daidai da daidaitattun TS16949

 

Fasalolin samfurin yumbu dabaran birki.

 

Asalin ingancin masana'anta.Ɗauki dabarar ci-gaba ta ƙasa da ƙasa mara ƙarancin ƙarfe da ƙarancin ƙarfe don saduwa da ainihin ainihin buƙatun masana'anta na nisan birki

Anti-vibration da abubuwan da aka makala don hana hayaniya da jita-jita zuwa ga mafi girma

Haɗu da ma'aunin ECE R90 na Turai

Kyakkyawan abin jin birki, amsawa, cikakke yana gamsar da buƙatun ta'aziyyar birki na matsakaici da manyan motoci.

Ƙwaƙwalwar birki mai laushi da aminci ko da a cikin cunkoson birane da wuraren tsaunuka

Ƙananan niƙa da tsabta

Tsawon rai

Yi daidai da daidaitattun TS16949

 

Alamun birki na gama gari a kasuwa

FERODO yanzu ya zama alamar FEDERAL-MOGUL (Amurka).

TRW Automotive (Trinity Automotive Group)

TEXTAR (TEXTAR) ɗaya ne daga cikin samfuran Tymington

JURID da Bendix duk wani bangare ne na Honeywell

DELF (DELPHI)

AC Delco (ACDelco)

British Mintex (Mintex)

Koriya ta yi imani birki (SB)

Valeo (Valeo)

Golden Kirin na cikin gida

Xinyi


Lokacin aikawa: Fabrairu-14-2022