Gashin birki da rotors ya kamata a koyaushe a maye gurbinsu biyu.Haɗa sabbin gammaye tare da rotors ɗin da aka sawa zai iya haifar da rashin ingantaccen haɗin sama tsakanin pads da rotors, yana haifar da hayaniya, rawar jiki, ko ƙarancin aiki na tsayawa.Duk da yake akwai makarantu daban-daban na tunani akan wannan maye gurbi guda biyu, a SANTA BRAKE, ƙwararrunmu koyaushe suna ba da shawarar maye gurbin birki da rotors a lokaci guda don kiyaye abin hawa cikin tsari mafi girma, kuma mafi mahimmanci, don tabbatar da tsarin birki yana isar da motar. mafi aminci kuma mafi aminci tasha mai yiwuwa.
Duba kauri na Rotor
Kodayake ana ba da shawarar maye gurbin pads da rotors a lokaci guda, a ƙarshe sun kasance sassa biyu daban kuma ana iya sawa daban, don haka yana da mahimmanci a duba kauri na rotor a matsayin wani ɓangare na binciken ku.
Rotors dole ne su kula da wani kauri don isar da ikon tsayawa daidai, guje wa warping da isar da iskar zafi mai kyau.Idan rotors ba su da girma sosai, za ku san nan da nan cewa ya kamata a canza su, komai yanayin pads.
Duba Kushin Birki Wear
Ko da kuwa yanayin rotors, dole ne ku kuma duba faifan birki don yanayi da lalacewa.Ƙaƙƙarfan birki na iya sawa a cikin takamaiman alamu waɗanda za su iya nuna matsala tare da tsarin birki, yanayin rotor mara kyau da ƙari, don haka kula sosai ga yanayin kullun, da duk wani nau'i na lalacewa da za ku iya ganowa, shine maɓalli.
Idan an sa pads, ko sawa cikin takamaiman alamu, sun wuce wurin aminci, ya kamata kuma a maye gurbinsu ba tare da la'akari da yanayin ko shekaru na rotors ba.
Me game da Juyawar Rotor?
Idan a lokacin dubawa ka lura cewa saman rotors ya yi kama da lalacewa ko rashin daidaituwa, yana iya zama jaraba don juyawa ko sake farfado da su - zaɓi wanda zai iya zama mai rahusa fiye da dacewa da mota tare da sababbin rotors gaba ɗaya.
Koyaya, jujjuyawar juyi yana tasiri kauri na rotor, kuma kamar yadda muka sani, kauri rotor muhimmin abu ne don tsayawa lafiya da aikin tsarin birki.
Idan kasafin kudin abokin ciniki yana da iyaka da gaske kuma ba za su iya samun sabbin rotors ba, juyawa na iya zama zaɓi, amma ba a ba da shawarar ba.Kuna iya tunanin jujjuyawar rotor azaman mafita na ɗan gajeren lokaci.Yayin da abokin ciniki ke ci gaba da tuƙi, kuma musamman idan an shigar da sabbin pads, amma suna amfani da rotors masu juyawa, zai ɗauki lokaci kaɗan kafin a canza rotors ɗin kuma a lalata birki.
Sabbin pads ɗin za su kasance suna amfani da ƙarfi mafi kyau akan tsofaffin, masu jujjuyawar rotors, suna sa su ƙasa da sauri fiye da idan an maye gurbinsu a lokaci guda da sabbin guraben birki.
Layin Kasa
Daga ƙarshe yanke shawarar ko maye gurbin pads da rotors a lokaci guda dole ne a gudanar da shari'ar mutum ɗaya.
Idan pads da rotors duka biyu suna sawa zuwa babban mataki, yakamata koyaushe ku ba da shawarar cikakken maye gurbin don ingantaccen aminci da aminci.
Idan lalacewa ya faru kuma kasafin abokin ciniki ya iyakance, yakamata ku ɗauki kowane matakin da zai samar da mafi aminci ga abokin ciniki.A wasu lokuta, ƙila ba ku da wani zaɓi sai dai kunna rotors, amma koyaushe ku tabbata kun bayyana fa'idodi da fa'idodi na yin hakan sosai.
Mahimmanci, kowane aikin birki ya kamata ya ƙunshi kushin birki da na'ura mai juyi ga kowane axle, kamar yadda ake buƙata, ta amfani da ɓangarorin ultra-premium waɗanda aka ƙera don yin aiki tare.Lokacin da aka maye gurbinsu a lokaci guda, ADVICS ultra-premium birki pads da rotors suna isar da fedal guda 100% kamar na samfurin OE, har zuwa 51% ƙarancin ƙarar birki da 46% tsawon rayuwar pad.
Wannan kadan ne daga cikin fa’idojin amfani da kayayyakin da ake amfani da su a cikin shago, wadanda daga nan sai a mika su kai tsaye ga abokin ciniki idan aka yi cikakken aikin birki, wanda ya kunshi na’urar birki da mai rotor a hade.
Lokacin aikawa: Nov-01-2021